Cáp quang

Thảo luận trong 'Chợ Linh Tinh' bắt đầu bởi vannam.net, 28/9/15.

  1. vannam.net

    vannam.net Member

    Tham gia ngày:
    10/9/15
    Bài viết:
    34
    Điểm thành tích:
    8
    Giới tính:
    Nam
    Công ty viễn thông Vân Nam chuyên phân phối các loại cáp quang single mode và cáp quang multimode sau đây chúng ta sẽ tìm hiểu thông số kĩ thuật của cáp quang multimode.

    Cáp quang multimode được thiết kế đa năng sử dụng được rất nhiều với các ứng dụng như trôn, treo, luồn. Là sản phẩm được ưu chuộm nhất các công trình thực tế.
    [​IMG]

    Đặc điểm của cáp quang multimode

    - Bước sóng hoạt động của sợi quang : 850 nm và 1300 nm.

    - Phần tử chịu lực phi kim loại trung tâm.

    - Ống đệm chứa và bảo vệ sợi quang được làm theo công nghệ ống đệm lỏng.

    - Ống đệm có chứa sợi quang được bện theo phương pháp SZ chung quanh phần tử chịu lực trung tâm (bện 2 lớp).

    - Các khoảng trống giữa sợi và bề mặt trong của lòng ống đệm được điền đầy bằng một hợp chất đặc biệt chống sự thâm nhập của nước.

    - Lớp sợi tổng hợp chịu lực bao quanh lõi.

    - Lớp nhựa PolyEthylene chất lượng cao bảo vệ trong.

    - Lớp băng thép dợn sóng chống loài gậm nhấm.

    - Lớp nhựa PolyEthylene chất lượng cao bảo vệ ngoài.

    - Thích hợp cho chôn trực tiếp (DB) và chôn luồn ống (DU)