Hồ Chí Minh Phát tờ rơi sở hữu bị phạt với phạm luật không?

Thảo luận trong 'Chợ Linh Tinh' bắt đầu bởi lekhuong1994, 24/5/16.

  1. lekhuong1994

    lekhuong1994 New Member

    Tham gia ngày:
    23/5/16
    Bài viết:
    4
    Điểm thành tích:
    1
    Giới tính:
    Nam
    ví như bạn sở hữu nhu cầu nhận phát tờ rơi hãy đến sở hữu chúng tôi.chúng tôi sẽ đảm bảo sẽ lo toàn bộ thủ tục, thực hiện công việc phát tờ rơi giỏi 1 cách nhanh chóng và hiệu quả.đảm bảo uy tín chất lượng
    phổ biến người thắc mắc phát tờ rơi với bị phạt không?có phạm luật không?
    Theo quy định tại khoản b,d điểm 1, điều 20 của Nghị định 179/2013/NĐ-CP quy định về xử phạt hành chính vi phạm hành chính trong lĩnh vực môi trường, hành vi vứt rác sinh hoạt,rác công nghiệp không đúng nơi quy định tại khu chung cư, thương mại, dịch vụ hoặc nơi công cùng sẽ bị phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng.
    Phạt tiền mặt từ 300.000 đồng đến 400.000 đồng đối mang hành vi vứt rác thải, thải rác thải sinh hoạt bừa bãi trên vỉa hè, đường phố hoặc vào hệ thống thoát nước thải đô thị hoặc siêu thị thoát nước mặt trong khu vực đô thị.
    [​IMG]
    Công an phát tờ rơi di chuyển phat to roi nhân dân tố giác tội phạm.
    Câu 1: Hành vi phát tờ rơi, treo băng rôn bừa bãi bên cạnh đường mang bị xử phạt hay không? ví như sở hữu thì xử phạt như thế nào?
    Khoản 1, Khoản 2 Điều 50 Nghị định 56/2006/NĐ-CP ngày 06/06/2006 về xử phạt vi phạm hành chính trong hoạt động văn hóa kiến thức với quy định mức phạt đối mang hành vi Vi phạm những quy định về địa điểm, vị trí quảng cáo
    “1. Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 50.000 đồng tới 100.000 đồng có phát tờ rơi k đúng nơi quy định không đúng nơi quy định.
    2. Phạt phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng hoặc cảnh cáo đối mang treo băng rôn dán PR không đúng nơi quy định.”
    Câu 2: Hành vi viết số smartphone, dán quảng cáo bừa bãi trên gốc cây, tường cơ quan, nhà dân… thì bị xử lý ra sao?
    Khoản 3 Điều 50 Nghi định 56/2006/NĐ-CP ngày 06/06/2006 về xử phạt vi phạm hành chính trong họat động văn hóa kiến thức với quy định mức phạt đối có hành vi viết số điện thoại, dán PR bừa bãi trên gốc cây xanh cột điện ,tường,…
    3. Cảnh cáo hoặc phạt tiền mặt từ 500.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối sở hữu 1 trong các hành vi vi phạm sau đây:
    a) Phát tờ rơi quảng bá khiến ảnh hưởng đến sự trang nghiêm tại nơi làm việc của cơ quan chính phủ nhà nước;
    b) Phát tờ rơi quảng cáo số điện thoại, cửa hàng của người làm cho dịch vụ ko đúng nơi quy định; viết, vẽ, quảng bá lên tường, cột điện và các vật thể khác khiến cho mất mỹ quan đô thị, cảnh quan môi trường đô thị.
    Câu 3: Hành vi địa chỉ giấy phép 1 nơi, treo biển quảng bá một nơi thì với bị phạt không?
    Khoản 4, 5 Điều 50 Nghi định 56/2006/NĐ-CP ngày 06/06/2006 về xử phạt vi phạm hành chính trong họa động văn hóa kiến thức sở hữu quy định mức phạt đối có hành vi trên.
    Khoản 4: Phạt tiền từ 1tr5 tới 3tr đồng đối mang 1 trong các hành vi sau:
    a) Treo, dựng, đặt, gắn bảng, biển quảng bá ko đúng địa điểm, vị trí đã quy định trong giấy phép;
    b) Treo dựng biển quảng cáo trong hành lang an toàn giao thông che chắn tầm nhìn, phạm vi bảo vệ công trình giao thông, lưới điện, công trình viễn thông, đê điều gây ảnh hưởng tới an toàn giao thông, an toàn lưới điện, công trình viễn thông, đê điều.
    Khoản 5: Phạt tiền mặt 2.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối có hành vi quảng bá tại các địa điểm cấm.
    phần lớn thì những đối tượng bị bắt ,phạt là do phát tờ rơi tuyên truyền các đường lối chính sách sai trái của của đảng và nhà nước hay phát tờ rơi ảnh hưởng nghiêm trong đến các tập thể tổ chức .Còn phát tờ rơi cứ đúng quy định thì sẽ không bị xử phạt.